Réttir haustsins

skrifað 03. sep 2014
réttir

Réttir haustsins eru að byrja. Á laugardaginn var réttað í einni fjárrétt á Norðurlandi vestra, Rugludalsrétt í Blöndudal. Sum­arið var gróður­sælt um allt land og búast bændur við vænum dilkum í haust. Bændablaðið birtir kort með réttum um landið sem unnið hefur verið af Ólafi Valssyni. Smellið hér á kortið í Bændablaðinu. Listi yfir réttir.
Suðvesturland
Fossvallarétt v/Lækjarbotna, sunnudaginn 21. sept. um kl. 11.00
Hraðastaðarétt í Mosfellsdal, sunnudaginn 21. sept. um kl. 13.00
Kjósarrétt í Kjós, sunnudaginn 21. sept. um kl. 15.00
Krýsuvíkurrétt, Gullbringusýslu laugardaginn 27. sept. um kl. 13.00
Þórkötlustaðarétt í Grindavík, laugardaginn 20. sept. um kl. 14.00

Vesturland
Arnarhólsrétt í Helgafellssveit, sunnudaginn 21. sept. um kl. 11.00
Brekkurétt í Norðurárdal, Mýr. sunnudaginn 14. sept.
Brekkurétt í Saurbæ, Dal., sunnudaginn 21. sept. um kl. 11.00
Fellsendarétt í Miðdölum, Dal., sunnudaginn 14. sept. um kl. 14.00
Flekkudalsrétt á Fellsströnd, Dal., laugardaginn 20. sept.
Fljótstungurétt á Hvítársíðu, Mýr., sunnudaginn 14. sept.
Gillastaðarétt í Laxárdal, Dal., sunnudaginn 21. sept. um kl. 12.00
Grímsstaðarétt á Mýrum, Mýr., þriðjudaginn 16. sept.
Hamrar í Grundarfirði, laugardaginn 20. sept.
Hítardalsrétt í Hítardal, Mýr. mánudaginn 15. sept. Hornsrétt í Skorradal, Borg. sunnudaginn 14. sept.
Hólmarétt í Hörðudal, Dalabyggð, sunnudaginn 21. sept. um kl. 10.00
Kaldárbakkarétt í Kolb., Hnappadalssýslu, sunnudaginn 6. sept.
Kirkjufellsrétt í Haukadal, Dal., laugardaginn 13. sept.
Ljárskógarétt í Laxárdal, Dal., laugardaginn 13. sept.
Mýrar í Grundarfirði, laugardaginn 20. sept.
Mýrdalsrétt í Hnappadal, þriðjudaginn 23. sept.
Nesmelsrétt í Hvítársíðu, Mýr., laugardaginn 6. sept.
Núparétt á Melasveit, Borg., sunnudaginn 14. sept. um kl. 13.00
Oddsstaðarétt í Lundarreykjadal, Borg., miðvikudaginn 10. sept.
Ósrétt á Skógarströnd, Dal., föstudaginn 3. okt. um kl. 10.00
Rauðsgilsrétt í Hálsasveit, Borg., sunnudaginn 21. sept.
Reynisrétt undir Akrafjalli, Borg., laugardaginn 20. sept.
Skarðsrétt á Skarðsströnd, Dal., sunnudaginn 21. sept. um kl. 11.00
Skerðingsstaðarétt í Hvammsveit, Dal., sunnudaginn 21. sept. um kl. 11.00
Svarthamarsrétt á Hvalfj.str., Borg., sunnudaginn 14. sept. um kl. 10.00
Svignaskarðsrétt, Svignaskarði, Mýr., mánudaginn 15. sept.
Tungurétt á Fellsströnd, Dal., sunnudaginn 14. sept.
Vörðufellsrétt á Skógarströnd, Dal., laugardaginn 20. sept. um kl. 13.00
Þverárrétt Eyja- og Miklaholtshr, Snæf., sunnudaginn 21. sept.
Þverárrétt í Þverárhlíð, Mýr., mánudaginn 15. sept.

Vestfirðir
Arnardalsrétt í Arnardal í Skutulsfirði, laugardaginn 20. sept.
Eyrarrétt á Eyri í Kollafirði, Reykhólahrepp, A-Barð., laugardaginn 13. sept.
Grundarrétt í Reykhólahreppi, A-Barð., föstudaginn 19. sept.
Hjarðardalsrétt í Hjarðardal í Dýrafirði, laugardaginn 20. sept.
Hraunsrétt við Hraun í Hnífsdal í Skutulsfirði, laugardaginn 20. sept.
Innri-Múlarétt á Barðaströnd, V.-Barð., sunnudaginn 28. sept. um kl. 14.00
Kinnarstaðarrétt í Reykhólahr., A-Barð., sunnudaginn 21. sept. um kl. 11.00
Kirkjubólsrétt við Kirkjuból í Engidal í Skutulsfirði, laugardaginn 20. sept.
Kirkjubólsrétt í Steingrímsfirði, Strand., sunnudaginn 21. sept. um kl. 14.00
Kjósarrétt í Árneshreppi, Strand., laugardaginn 20. sept.
Króksfjarðarnesrétt í Reykhólasv., A-Barð., laugardaginn 20. sept.
Melarétt í Árneshreppi, Strand., laugardaginn 13. sept.
Skarðsrétt í Bjarnarfirði, Strand., laugardaginn 20. sept. um kl. 14.00
Skeljavíkurrétt í Steingrímsfirði, Strand., laugardaginn 13. sept. um kl. 16.00
Staðarrétt í Steingrímsfirði, Strand., sunnudaginn 14. sept. um kl. 14.00
Traðarrétt við Tröð í Bjarnardal í Önundarfirði, laugardaginn 20. sept.

Norðvesturland
Auðkúlurétt við Svínavatn, A.-Hún., laugardaginn 6. sept. um kl. 8.00
Fossárrétt í A-Hún., laugardaginn 6. sept.
Hamarsrétt á Vatnsnesi, V.-Hún., laugardaginn 13. sept.
Hlíðarrétt við Bólstaðarhlíð, A.-Hún., laugardaginn 6. sept.
Hrútatungurétt í Hrútafirði, V.-Hún., laugardaginn 6. sept. um kl. 9.00
Hvalsárrétt í Hrútafirði, Strand., laugardaginn 20. sept. um kl. 16.00
Miðfjarðarrétt í Miðfirði, V.-Hún., laugardaginn 6. sept. um kl. 9.00
Skrapatungurétt í Laxárdal, A.-Hún., sunnudaginn 7. sept. um kl. 10.00
Stafnsrétt í Svartárdal, A.-Hún., laugardaginn 6. sept.
Undirfellsrétt í Vatnsdal, A.-Hún., föstudaginn 5. sept. um kl. 15.00 og laugardaginn 6. sept. um kl. 9.00
Valdarásrétt í Fitjárdal, V.-Hún., föstudaginn 5. sept. um kl. 9.00
Víðidalstungurétt í Víðidal, V.-Hún., laugardaginn 6. sept. um kl. 10.00
Þverárrétt í Vesturhópi, V.-Hún., laugardaginn 13. sept.

Mið-Norðurland
Akureyrarrétt við Hrafnsstaði, Eyf., laugardaginn 13. sept.
Árskógsrétt á Árskógsströnd, Eyf., laugardaginn 13. sept. um kl. 12.00
Deildardalsrétt í Deildardal, Skag., laugardaginn 13. sept.
Flókadalsrétt í Fljótum, Skag., laugardaginn 13. sept.
Héðinsfjarðarrétt í Héðinsfirði, föstudaginn 19. sept. og sunnudaginn 21. sept.
Hlíðarrétt í Skagafirði sunnudaginn 14. sept.
Hofsrétt í Skagafirði, laugardaginn 13. sept.
Holtsrétt í Fljótum, Skag., laugardaginn 13. sept.
Hólsrétt við Dalvík, sunnudaginn 14. sept, um kl. 16.00
Hraunarétt í Fljótum, Skag., fimmtudaginn 11. sept.
Hraungerðisrétt í Eyjafjarðarsveit, laugardaginn 6. sept.
Kleifnarétt í Fljótum, Skag., laugardaginn 6. sept.
Laufskálarétt í Hjaltadal, Skagafirði, sunnudaginn 14. sept
Mælifellsrétt í Skagafirði, sunnudaginn 7. sept.
Möðruvallarétt í Eyjafjarðarsveit, sunnudaginn 7. sept.
Ósbrekkurétt í Ólafsfirði, föstudaginn 19. sept. og laugardaginn 20. sept.
Reistarárrétt í Hörgársveit, Eyf., laugardaginn 13. sept.
Reykjarétt í Ólafsfirði, miðvikudaginn 10. sept. og fimmtudaginn 11. sept.
Sauðárkróksrétt, Skagafirði, laugardaginn 6. sept.
Selárrétt á Skaga, Skag., laugardaginn 6. sept.
Siglufjarðarrétt í Siglufirði laugardaginn 20. sept.
Silfrastaðarétt í Blönduhlíð, Skag., mánudaginn 15. sept. um kl. 9.00
Skálárrrétt í Hrollleifsdal, Skag., laugardaginn 13. sept.
Skarðarétt í Gönguskörðum, Skag., laugardaginn 6. sept.
Staðarbakkarétt í Hörgárdal, Eyf., föstudaginn 12. sept.
Staðarrétt í Skagafirði, sunnudaginn 7. sept.
Selnesrétt á Skaga, Skag., laugardaginn 6. sept.
Stíflurétt í Fljótum, Skag., föstudaginn 12. sept.
Tungurétt í Svarfaðardal, sunnudaginn 14. sept um kl. 12.00
Unadalsrétt í Unadal við Hofsós, Skag. laugardaginn 13. sept.
Þorvaldsdalsrétt í Hörgársveit, Eyf., laugardaginn 13. sept.
Þórustaðarétt á Moldhaugnahálsi, Eyf., laugardaginn 13. sept.
Þverárrétt ytri, Eyjafjarðarsveit, Eyf., sunnudaginn 7. sept. um kl. 10.00
Þverárrétt í Öxnadal, Eyf., mánudaginn 15. sept.

Norðausturland
Álandstungurétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði, mánudaginn 15. sept. um kl. 8.00
Baldursheimsrétt í Mývatnssveit, S.-Þing., sunnudaginn 31. ágúst
Dalsrétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði, laugardaginn 13. sept. um kl. 8.00
Dálkstaðarétt á Svalbarðsströnd, S.-Þing., Upplýsingar bárust ekki
Garðsrétt í Þistilfirði, sunnudaginn 7. sept. um kl. 10.00
Gljúfurárrétt í Höfðahverfi, S.-Þing., laugardaginn 13. sept., um kl. 15.00
Gunnarsstaðarétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði, laugardaginn 13. sept. um kl. 8.00
Hallgilsstaðarétt á Langanesi, laugardaginn 20. sept.
Hlíðarrétt í Mývatnssveit, S.-Þing., sunnudaginn 7. sept.
Hraunsrétt í Aðaldal, S.-Þing., sunnudaginn 14. sept. um kl. 10.00
Hvammsrétt í Svalbarðshreppi í Þistilfirði, laugardaginn 13. sept. um kl. 8.00
Illugastaðarétt í Fnjóskadal S.-Þing., sunnudaginn 7. sept . Lokastaðarétt í Fnjóskadal, S.-Þing., sunnudaginn 14. sept.
Mánárrétt á Tjörnesi, sunnudaginn 14. sept.
Miðfjarðarnesrétt á Langanesi, laugardaginn 13. sept.
Mýrarrétt í Bárðardal, S.-Þing., laugardaginn 6. sept. um kl. 8.00
Ósrétt á Langanesi, föstudaginn 19. sept.
Skógarrétt í Reykjahverfi, S-Þing., laugardaginn 13. sept. um kl. 14.00
Tjarnarleitisrétt í Kelduhverfi, S-Þing., sunnudaginn 14. sept. um kl. 10.00
Tungugerðisrétt á Tjörnesi, laugardaginn 13. sept.
Tunguselsrétt á Langanesi, föstudaginn 12. sept.
Víkingavatnsrétt í Kelduhverfi, S-Þing., laugardaginn 13. sept. um kl. 17.00

Austurland
Melarétt í Fljótsdal, N.-Múl., laugardaginn 20. sept. um kl. 13.00
Teigsrétt, Vopnafirði, sunnudaginn 7. sept. um kl. 13.00

Suðausturland
Fossrétt á Síðu, V.-Skaft., laugardaginn 13. sept. um kl. 9.00
Grafarrétt í Skaftártungu, V.-Skaft., laugardaginn 13. sept.
Skaftárrétt í Skaftárhr., V.-Skaft., laugardaginn 6. sept. um kl. 9.00

Suðurland
Austur-Landeyjaréttir við Miðey, Rang., sunnudaginn 21. sept.
Brúsastaðarétt í Þingvallasveit, Árn., sunnudaginn 21. sept. um kl. 17.00
Fjallrétt við Þórólfsfell, Rang., mánudaginn 15. sept.
Fljótshlíðarrétt í Fljótshlíð, Rang., sunnudaginn 21. sept.
Grafningsrétt í Grafningi, Árn., mánudaginn 22. sept. um kl. 10.00
Haldréttir í Holtamannaafrétti, Rang., sunnudaginn 14. sept. um kl. 10.00
Heiðarbæjarrétt í Þingvallasveit, Árn., laugardaginn 20. sept. um kl. 15.00
Hrunaréttir í Hrunamannahr., Árn., föstudaginn 12. sept. um kl. 10.00
Húsmúlarétt v/Kolviðarhól, Árn., laugardaginn 20. sept. um kl. 14.00
Landréttir við Áfangagil, Rang., fimmtudaginn 25. sept. um kl. 12.00
Reyðarvatnsréttir á Rangárvöllum, laugardaginn 20. sept. um kl. 11.00
Reykjaréttir á Skeiðum, Árn., laugardaginn 13. sept. um kl. 09.00
Seljalandsréttir undir Eyjafjöllum, Rang., sunnudaginn 21. sept.
Selvogsrétt í Selvogi, Árn., sunnudaginn 21. sept. um kl. 9.00
Skaftholtsréttir í Gnúpverjahreppi, Árn., föstudaginn 12. sept. um kl. 11.00
Tungnaréttir í Biskupstungum, laugardaginn 13. sept. um kl. 9.00
Vestur-Landeyjaréttir við Forsæti, Rang., sunnudaginn 21. sept.
Þóristunguréttir, Holtamannaafr., Rang., sunnudaginn 14. sept. um kl. 10.00
Ölfusréttir í Ölfusi, Árn., mánudaginn 22. sept. um kl. 14.00